เพื่อนบ้านชอบเผาหญ้า เผาขยะ

โดย: เพื่อนบ้านคนเผาขยะ [IP: 171.100.251.xxx]
เมื่อ: 2024-08-11 22:07:44
เหตุเกิดจากเพื่อนบ้านชอบเผาหญ้า เผาขยะ มีบางวันเผาทุกวันติดต่อกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้จะรู้มากค่ะ เพราะมีคนเคยไปแจ้งเทศบาลให้มาเคลียร์ แต่ก็ไม่ได้ผลค่ะ บ้านหลังที่ชอบเผาของ ตอนเผาเขาจะชอบเปลี่ยนที่เผาไปเรื่อยๆค่ะ เพราะบ้านเค้ามีพื้นที่ และเขาจะหาที่ที่คนอื่นมองไม่เห็นตอนเผา ตอนนี้เรามีผลกระทบอย่างมากค่ะ เพราะกลิ่นควันลอยมา ทำให้แสบจมูก และมีเวียนหัวค่ะ ทางเพื่อนก็ทนมาหลายครั้งแล้ว ซึ่งถ้าจะไปเรียกคุยกันเอง มันไม่มีผลดีเลยค่ะ เพราะยิ่งไปคุยก็จะยิ่งทะเลาะกันค่ะ ด้วยความที่เค้าไม่สนใจคนอื่น คนแก่แถวนี้ก็เยอะค่ะ แต่เค้าก็คงไม่อยากมีปัญหากับบ้านนี้เหมือนกัน และคงไม่รู้ว่าจะมาแจ้งเรื่องปัญหาคนชอบเผายังไง

.

ที่มาร้องเรียนเพราะว่า ปอดพังไปหมดแล้วค่ะ ทั้งแสบจมูก การหายใจก็มีปัญหาค่ะ เลยอยากให้ทางศูนย์ช่วยดำเนินเรื่องนี้ด้วยค่ะ แต่ขอไม่เปิดเผยข้อมูลคนร้องเรียนะคะ แต่ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสามารถติดต่อมาได้ตลอดเลยค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 163,794